ว่อนเน็ตเปิดโพยลับ!!!!ยุทธศาสตร์ต้านแลนด์สไลด์ในกรุงเทพฯ คาดเป็นไพ่เด็ดสุดท้ายของฝ่ายอนุรักษ์นิยม

0
260

โดยมีการเชิญชวนโหวตตามยุทธศาสตร์ ทั้ง 33 เขต ของฝั่งอนุรักษ์นิยมเพื่อไม่ให้ตะแนนตกน้ำ มีการส่งกันตามแอพลิเคชั่นไลน์ และเฟสบุ๊กในช่วงตั้งแต่คืนวันพฤหัสบดีที่ 11 พฤษภาคม 2566

ในสถานการณ์ที่การเมืองเข้มข้น การเลือกตั้งใกล้เข้ามาแล้วในอีกไม่กี่วัน สิ่งหนึ่งที่เราสามารถทำได้คือการเลือกตั้งอย่างมียุทธศาสตร์ วันนี้ขอแนะวิธีสำหรับเพื่อนๆที่ต้องการจะให้ฝ่ายรักชาติ รักสถาบันของเราชนะในสนามเลือกตั้งกรุงเทพมหานคร เราต้องเลือกโดยที่ใช้วิทยาศาสตร์และสถิติเข้ามาช่วย นั่นก็คือ การนำโพลที่มีความน่าเชื่อถือที่สุดของแต่ละค่ายมาวิเคราะห์รวมกันเป็น แนวทางในการลงคะแนนเลือกตั้งของแต่ละเขต

เพื่อหยุดแลนด์สไลด์ครั้งนี้ เราก็จะต้องลงคะแนนให้ ผู้ที่มีคะแนนสูงสุดในฝ่ายรักชาติ รักสถาบัน ประกาศชัดไม่แตะต้อง 112 อันได้แก่ พรรครวมไทยสร้างชาติ พรรคภูมิใจไทย พรรคประชาธิปัตย์ และพรรคพลังประชารัฐ เพื่อที่จะเป็นการรวบรวมคะแนนให้ได้มากที่สุด เพราะ ขณะนี้ฝั่งตรงกันข้ามถึงแม้จะมีคะแนนมากพอสมควรแต่ก็มีการตัดกันระหว่างส้มกับแดง ดังนั้น เราจะต้องเทคะแนนให้ผู้สมัครที่มีคะแนนสูงที่สุดในกลุ่ม เพื่อที่จะสร้างโอกาสมากที่สุด ในการนำสส.ฝ่ายรักชาติ รักสถาบันเข้าสภาฯให้มากที่สุด

ตรสีม่วง 🟪 กาตามยุทธศาสตร์

บัตรสีเขียว 🟩 กาเบอร์ 22 พาลุงตู่กลับมา

เขตเลือกตั้งที่ 1

ได้แก่ เขตพระนคร, เขตป้อมปราบศัตรูพ่าย, เขตสัมพันธวงศ์, เขตดุสิต (ยกเว้นแขวงถนนนครไชยศรี) และเขตบางรัก

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก นางเจิมมาศ จึงเลิศศิริ ประชาธิปัตย์ เบอร์ 10

เขตเลือกตั้งที่ 2

ได้แก่ เขตสาทร เขตปทุมวัน เขตราชเทวี

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก น.ส.ศิรินันท์ ศิริพานิช รวมไทยสร้างชาติ เบอร์ 10

เขตเลือกตั้งที่ 3

ได้แก่ เขตบางคอแหลม เขตยานนาวา

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก นายเนวินธุ์ ช่อชัยทิพย์ รวมไทยสร้างชาติ เบอร์ 8

เขตเลือกตั้งที่ 4

ได้แก่ เขตคลองเตย เขตวัฒนา

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก นางกรณิศ งามสุคนธ์รัตนา ภูมิใจไทย เบอร์ 1

เขตเลือกตั้งที่ 5

ได้แก่ เขตห้วยขวาง เขตวังทองหลาง (ยกเว้นแขวงคลองเจ้าคุณสิงห์)

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก นายประเดิมชัย บุญช่วยเหลือ ภูมิใจไทย เบอร์ 8

เขตเลือกตั้งที่ 6

ได้แก่ เขตพญาไท เขตดินแดง

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก น.ส.อรพินทร์ เพชรทัต รวมไทยสร้างชาติ เบอร์ 4

เขตเลือกตั้งที่ 7

ได้แก่ เขตบางซื่อ เขตดุสิต (เฉพาะแขวงถนนนครไชยศรี)

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก นายชื่นชอบ คงอุดม รวมไทยสร้างชาติ เบอร์ 1

เขตเลือกตั้งที่ 8

ได้แก่ เขตหลักสี่ (ยกเว้นแขวงตลาดบางเขน), เขตจตุจักร (ยกเว้นแขวงจันทรเกษมและแขวงเสนานิคม)

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก น.ส.อรัญญา มณีแจ่ม รวมไทยสร้างชาติ เบอร์ 12

เขตเลือกตั้งที่ 9

ได้แก่ เขตบางเขน (ยกเว้นแขวงท่าแร้ง) เขตจัตุจักร (เฉพาะแขวงจันทรเกษมและแขวงเสนานิคม) เขตหลักสี่ (เฉพาะแขวงตลาดบางเขน)

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก น.ส.พัชรนันท์ โกศลสมบัตินนท์ รวมไทยสร้างชาติ เบอร์ 7

เขตเลือกตั้งที่ 10

ได้แก่ เขตดอนเมือง

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก น.ส.ณัฐวรินธร บวรภัควุฒิศิริ รวมไทยสร้างชาติ เบอร์ 8

เขตเลือกตั้งที่ 11

ได้แก่ เขตสายไหม (ยกเว้นแขวงออเงิน)

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก นายสุภดิช อากาศฤกษ์ รวมไทยสร้างชาติ เบอร์ 5

เขตเลือกตั้งที่ 12

ได้แก่ เขตสายไหม (เฉพาะแขวงออเงิน) เขตบางเขน (เฉพาะแขวงท่าแร้ง) เขตลาดพร้าว (เฉพาะแขวงจรเข้บัว)

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก ภญ.นพวรรณ หัวใจมั่น พลังประชารัฐ เบอร์ 12

เขตเลือกตั้งที่ 13

ได้แก่ เขตลาดพร้าว (ยกเว้นแขวงจรเข้บัว) เขตบึงกุ่ม (ยกเว้นแขวงคลองกุ่ม)

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก นายศุกล กุลสิงห์ รวมไทยสร้างชาติ เบอร์ 5

เขตเลือกตั้งที่ 14

ได้แก่ เขตวังทองหลาง (เฉพาะแขวงคลองเจ้าคุณสิงห์) เขตบางกะปิ

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก น.ส.ฐิติภัตร์ โชติเดชาชัยนันต์ รวมไทยสร้างชาติ เบอร์ 11

เขตเลือกตั้งที่ 15

ได้แก่ เขตคันนายาว เขตบึงกุ่ม (เฉพาะแขวงคลองกุ่ม)

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก น.ส.กาญจนา ภวัครานนท์ รวมไทยสร้างชาติ เบอร์ 11

เขตเลือกตั้งที่ 16

ได้แก่ เขตคลองสามวา (ยกเว้นแขวงสามวาตะวันออกและแขวงทรายกองดินใต้)

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก น.ส.เกศกานดา อินช่วย ประชาธิปัตย์ เบอร์ 14

เขตเลือกตั้งที่ 17

ได้แก่ เขตหนองจอก (ยกเว้นแขวงโคกแฝด แขวงลำผักชี และแขวงลำต้อยติ่ง) เขตคลองสามวา (เฉพาะแขวงสามวาตะวันออกและแขวงทรายกองดินใต้)

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก นายศิริพงษ์ รัสมี พลังประชารัฐ เบอร์ 10

เขตเลือกตั้งที่ 18

ได้แก่ เขตหนองจอก (เฉพาะแขวงโคกแฝด แขวงลำผักชี และแขวงลำต้อยติ่ง) เขตลาดกระบัง (เฉพาะแขวงลำปลาทิว) เขตมีนบุรี (เฉพาะแขวงแสนแสบ)

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก นายพีระพงษ์ รัสมี พลังประชารัฐ เบอร์ 4

เขตเลือกตั้งที่ 19

ได้แก่ เขตมีนบุรี (ยกเว้นแขวงแสนแสบ) เขตสะพานสูง (ยกเว้นแขวงทับช้าง)

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก นายอรรถวิทย์ เซะวิเศษ รวมไทยสร้างชาติ เบอร์ 2

เขตเลือกตั้งที่ 20

ได้แก่ เขตลาดกระบัง (ยกเว้นแขวงลำปลาทิว)

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก นายรณชัย สังฆมิตกล รวมไทยสร้างชาติ เบอร์ 4

เขตเลือกตั้งที่ 21

ได้แก่ เขตประเวศ (เฉพาะแขวงหนองบอน) เขตสะพานสูง (เฉพาะแขวงทับช้าง)

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก นายประสิทธิ์ มะหะหมัด รวมไทยสร้างชาติ เบอร์ 5

เขตเลือกตั้งที่ 22

ได้แก่ เขตสวนหลวง เขตประเวศ (เฉพาะแขวงหนองบอน)

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก ร.ต.ต.มณฑล โพธิ์คาย ภูมิใจไทย เบอร์ 2

เขตเลือกตั้งที่ 23

ได้แก่ เขตพระโขนง เขตบางนา

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก นางสาวมณีรัตน์ ลิมป์รัตนกาญจน์ ภูมิใจไทย เบอร์ 6

เขตเลือกตั้งที่ 24

ได้แก่ เขตธนบุรี (ยกเว้นแขวงวัดกัลยาณ์ แขวงหิรัญรูจี และแขวงบางยี่เรือ) เขตคลองสาน เขตราษฎร์บูรณะ (เฉพาะแขวงบางปะกอก)

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก น.ส.ศิลัมพา เลิศนุวัฒน์ รวมไทยสร้างชาติ เบอร์ 7

เขตเลือกตั้งที่ 25

ได้แก่ เขตทุ่งครุ เขตราษฎร์บูรณะ (ยกเว้นแขวงบางปะกอก)

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก นายทศพร ทองศิริ รวมไทยสร้างชาติ เบอร์ 12

เขตเลือกตั้งที่ 26

ได้แก่ เขตบางขุนเทียน (เฉพาะแขวงท่าข้าม) เขตจอมทอง (ยกเว้นแขวงบางขุนเทียน)

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก นายมินทร์ ลักษ์ตานนท์ รวมไทยสร้างชาติ เบอร์ 7

เขตเลือกตั้งที่ 27

ได้แก่เขตบางบอน (เฉพาะแขวงบางบอนใต้และแขวงคลองบางบอน) เขตบางขุนเทียน (ยกเว้นแขวงท่าข้าม)

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก นายสากล ม่วงศิริ ประชาธิปัตย์ เบอร์ 6

เขตเลือกตั้งที่ 28

ได้แก่ เขตจอมทอง (เฉพาะแขวงบางขุนเทียน) เขตบางบอน (ยกเว้นแขวงบางบอนใต้และแขวงคลองบางบอน) เขตหนองแขม (เฉพาะแขวงหนองแขม)

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก น.ส.วณิชชา ม่วงศิริ ประชาธิปัตย์ เบอร์ 9

เขตเลือกตั้งที่ 29

ได้แก่ เขตบางแค (เฉพาะแขวงบางแคเหนือและแขวงบางไผ่) เขตหนองแขม (ยกเว้นแขวงหนองแขม)

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก นายเกรียงไกร จงเจริญ รวมไทยสร้างชาติ เบอร์ 2

เขตเลือกตั้งที่ 30

ได้แก่ เขตบางแค (ยกเว้นแขวงบางแคเหนือและแขวงบางไผ่) เขตภาษีเจริญ (เฉพาะแขวงบางหว้า แขวงบางด้วน และแขวงคลองขวาง)

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก น.ส.ศศิกานต์ วัฒนะจันทร์ รวมไทยสร้างชาติ เบอร์ 7

เขตเลือกตั้งที่ 31

ได้แก่ เขตทวีวัฒนา เขตตลิ่งชัน (ยกเว้นแขวงบางเชือกหนัง)

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก นายประเวช แสวงสุข รวมไทยสร้างชาติ เบอร์ 5

เขตเลือกตั้งที่ 32

ได้แก่ เขตบางกอกน้อย (เฉพาะแขวงศิริราช) เขตบางกอกใหญ่ เขตภาษีเจริญ (ยกเว้นแขวงบางหว้า แขวงบางด้วน และแขวงคลองขวาง) เขตตลิ่งชัน (เฉพาะแขวงบางเชือกหนัง) เขตธนบุรี (เฉพาะแขวงวัดกัลยาณ์ แขวงหิรัญรูจีและแขวงบางยี่เรือ)

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก นายอิทธิพัทธ์ รวมไทยสร้างชาติ เบอร์ 5

เขตเลือกตั้งที่ 33

ได้แก่ เขตบางพลัด เขตบางกอกน้อย (ยกเว้นแขวงศิริราช)

บัตรสีม่วง 🟪 เลือก นางรัดเกล้า สุวรรณคีรี รวมไทยสร้างชาติ เบอร์ 5

#Thepoint #Newsthepoint #โพยลับ #ยุทธศาสตร์ต้านแลนด์สไลด์