.
นายสุทิน คลังแสง ส.ส.มหาสารคาม พรรคเพื่อไทย (พท.) โพสต์เฟซบุ๊กโดยระบุข้อความว่า วันนี้ผมมาฉีดวัคซีนที่สถาบันบำราศนราดูร ช่วงบ่ายแก่ (นายกฯมาเช้า) โดยประสานงานของสภาฯ ผมเข้าคิวร่วมกับประชาชนปกติ แต่พอถึงคิวผมได้รับแจ้งว่าแอสตราเซเนกาหมด และไม่รู้จะมีมาอีกเมื่อไหร่ ด้วยผมเป็นคนเชื่อหมอว่าเกณฑ์อายุของผมควรเป็นแอสตราฯ ผมจึงกลับบ้าน เพราะไม่สบายใจที่จะฉีดยี่ห้ออื่น แต่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่
.
ผมไม่ตำหนิเจ้าหน้าที่เพราะไม่คิดว่าเป็นการเลือกปฏิบัติ แต่อยากถามถึงรัฐบาลว่า 1.ไหนบอกว่าวัคซีนมีเยอะกว่าประเทศใดๆ 2.ที่รณรงค์ให้ชาวบ้านมาฉีดเยอะๆ (ผมก็เป็นพรีเซ็นเตอร์เชิญชาวบ้านผมมาฉีดให้เยอะด้วย) จะเอาที่ไหนฉีดให้เขา ไม่มีแผนรองรับเลยสิ 3.ถามจริงๆ และตอบให้ชาวบ้านมั่นใจด้วยว่าคนไทยควรได้ฉีดตามความประสงค์หรือไม่ เมื่อไหร่ ยี่ห้อใดเหมาะสมกับอายุใดแน่
.
ลงชื่อเข้าใช้
ยินดีต้อนรับ! เข้าสู่ระบบบัญชีของคุณ
ลืมรหัสผ่านหรือไม่? ขอความช่วยเหลือ
กู้คืนรหัสผ่าน
กู้คืนรหัสผ่านของคุณ
รหัสผ่านจะถูกอีเมล์ถึงคุณ