นายเนวิน ชิดชอบ ประธานบริหารสโมสรฟุตบอลบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด กล่าวช่วงหนึ่งผ่านรายการ Top Talk ทางช่อง Top News โดยระบุช่วงหนึ่งว่า ระบุถึงที่มาของเสื้อทีมฟุตบอลบุรีรัมย์ที่เป็นสีน้ำเงิน ว่า สีน้ำเงินมาจากธงชาติ แถบน้ำเงินตรงนั้นแหละ ชีวิตจิตใจของผม และคือความตั้งใจของผม หน้าสนามเราก็มีรูปหล่อพระเจ้าอยู่หัวให้คนกราบไหว้บูชา นี่มันอยู่ในส่วนลึก เพราะเรารู้ว่าแผนดินนี้เป็นของใคร เรามีแผ่นดินอยู่ทุกวันนี้ เรามีชีวิตอยู่ทุกวันนี้ เพราะใครสร้างมา เมืองบุรีรัมย์ เป็นเมืองที่ปฐมราชวงศ์จักรีคือสมเด็จพระพุทธยอดฟ้าจุฬาโลก เป็นคนมาตั้ง เพราะฉะนั้นเราต้องสึกนึกในพระมหากรุณาธิคุณนี้ แล้วเมื่อเราคิดว่าสีประจำทีมเราคืออะไร คือสีน้ำเงิน เพื่อเราจะบอกว่า ใครจะว่าเราเป็นรอยัลลิสต์ก็ไม่เป็นไร พูดตรงๆ นะ กูเป็น เราก็เป็นแบบนี้ ไม่มีทางเปลี่ยนวิธีคิดเราได้”
.
ลงชื่อเข้าใช้
ยินดีต้อนรับ! เข้าสู่ระบบบัญชีของคุณ
ลืมรหัสผ่านหรือไม่? ขอความช่วยเหลือ
กู้คืนรหัสผ่าน
กู้คืนรหัสผ่านของคุณ
รหัสผ่านจะถูกอีเมล์ถึงคุณ