วันนี้ (14 มิ.ย.) นายชัชชาติ สิทธิพันธุ์ ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร เป็นประธานการประชุมคณะผู้บริการกรุงเทพมหานคร ครั้งที่ 8/2565 ที่ศาลาว่าการกรุงเทพมหานครดินแดง ภายหลังเดินทางกลับจากสหรัฐอเมริกา เพื่อไปแสดงความยินดีในงานรับปริญญาบัตรของนายแสนปิติ สิทธิพันธุ์ บุตรชาย โดยนายชัชชาติ เดินทางถึงประเทศไทย เวลา 01.00 น.คืนที่ผ่านมา
.
นายชัชชาติ ระบุถึงสถานการณ์การชุมนุมทางการเมืองว่า ให้หน่วยงานอำนวยความสะดวกให้เกิดความปลอดภัยต่อทุกฝ่าย พร้อมมีมาตรการการดูแลนักเรียนในโรงเรียนสังกัด กทม. จากกรณีกฎหมายการปลดล็อคกัญชา รวมทั้งจากสถานการณ์การชุมนุมทางการเมืองที่แยกดินแดงด้วย
.
ลงชื่อเข้าใช้
ยินดีต้อนรับ! เข้าสู่ระบบบัญชีของคุณ
ลืมรหัสผ่านหรือไม่? ขอความช่วยเหลือ
กู้คืนรหัสผ่าน
กู้คืนรหัสผ่านของคุณ
รหัสผ่านจะถูกอีเมล์ถึงคุณ