นายสนธิรัตน์ สนธิจิรวงศ์ เลขาธิการพรรคสร้างอนาคตไทย ได้โพสต์ข้อความผ่านเฟซบุ๊กระบุว่า ตอนนี้เราก็ได้รู้ชัดแล้วครับว่า ระบบเลือกตั้งที่เราจะใช้ก็จะเป็นแบบบัตร 2 ใบ หาร 100 เมื่อเป็นแบบนี้ ทิศทางการทำงานของพรรคการเมืองหลายๆ พรรค น่าจะมีการเปลี่ยนแปลงในกลยุทธ์การทำพรรคและการหาเสียงอย่างแน่นอน หลายๆ พรรค คงต้องคิดถึงยุทธศาสตร์การเดินการเมืองที่ทำให้พรรคได้โอกาสในกติกาแบบนี้มากขึ้น แต่ยังไงก็ตาม ประชาชนคือผู้ตัดสินใจว่า ใครหรือพรรคไหนจะตรงใจและตอบโจทย์การเมือง เศรษฐกิจ ปากท้องของคนในประเทศ ถนนทุกสายมุ่งสู่การเลือกตั้งเต็มตัวแล้วครับ
.
ลงชื่อเข้าใช้
ยินดีต้อนรับ! เข้าสู่ระบบบัญชีของคุณ
ลืมรหัสผ่านหรือไม่? ขอความช่วยเหลือ
กู้คืนรหัสผ่าน
กู้คืนรหัสผ่านของคุณ
รหัสผ่านจะถูกอีเมล์ถึงคุณ