จากกรณีที่ร.อ.ธรรมนัส พรหมเผ่า ส.ส.พะเยา พรรคเศรษฐกิจไทย ลงพื้นที่ชุมชนคลองเตย พร้อมระบุว่า สาเหตุการลงพื้นที่เพื่อบอกผู้มีอำนาจว่ารากฐานของเศรษฐกิจคือคนรากหญ้า และสถานที่นี้แทบไม่ได้รับการเหลียวแลจากผู้มีอำนาจ ไม่มีใครอยากมา พรรคเศรษฐกิจไทย จะเป็นปากเสียงให้กับคนรากหญ้าทั่วประเทศไทย เพื่อส่งเสียงไปถึงผู้มีอำนาจ ให้ความสำคัญและแก้ไขปัญหาให้คนที่นี่มีชีวิตความเป็นอยู่ที่ดีขึ้นนั้น
.
ล่าสุดนางกรณิศ งามสุคนธ์รัตนา ส.ส.กทม.เขตคลองเตย-วัฒนา พรรคพลังประชารัฐ (พปชร.) โพสต์เฟซบุ๊กส่วนตัวระบุว่า ปฏิบัติภารกิจเพื่อคนคลองเตยมาเกือบ 3 ปี ที่ผ่านมาไม่เคยทอดทิ้งชาวคลองเตย ทำงานช่วยเหลือพี่น้องชาวคลองเตยมาโดยตลอด จนเป็นที่ประจักษ์ ดังนี้ 1.นำเรื่องทุกข์ร้อนของชาวคลองเตยเข้าหารือในรัฐสภา เพื่อสะท้อนปัญหาและนำไปสู่การแก้ไข 2.ลงพื้นที่ช่วยเหลือชาวคลองเตยแบบถึงลูกถึงคน ทั้งออกหน่วยตรวจคัดกรองโควิด มอบถุงยังชีพ แจกข้าวกล่อง ฉีดพ่นฆ่าเชื้อโควิด ฉีดพ่นหมอกควันกำจัดยุงลาย บริการตัดต้นไม้ ซ่อมถนนและการติดตั้งไฟโซลาร์ตามจุดต่างๆ
.
3.ติดตามการแก้ปัญหาทั้งในรูปแบบกรรมาธิการ เช่น สายสื่อสารที่รกรุงรัง เรื่องปัญหาอาคารสูงและปัญหาพื้นที่ที่ประชาชนใช้สอยร่วมกัน เป็นต้น ตั้งแต่เป็นนักการเมือง เป็นเวลา 11 ปี (ส.ก. 2 สมัย 8 ปี และ ส.ส. 3 ปี) เพิ่งเคยเห็นนายกรัฐมนตรีท่านเดียวที่มีความห่วงใยและลงมาพบปะพี่น้องประชาชนในพื้นที่ชุมชนแออัดคลองเตย คือ พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา #เราจะไม่ทิ้งกัน #คนไทยไม่ทิ้งกัน
.
ลงชื่อเข้าใช้
ยินดีต้อนรับ! เข้าสู่ระบบบัญชีของคุณ
ลืมรหัสผ่านหรือไม่? ขอความช่วยเหลือ
กู้คืนรหัสผ่าน
กู้คืนรหัสผ่านของคุณ
รหัสผ่านจะถูกอีเมล์ถึงคุณ